Ilimin Masana'antu |Dalilai Bakwai na Rage Kalar Kayan Buga

Don kayan bugawa masu inganci, launi sau da yawa yana da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ma'auni: launin tawada na tarin samfuran ya kamata ya kasance daidai a gaba da baya, launi mai haske, kuma daidai da launin tawada da launin tawada na takardar samfurin. .

Koyaya, a cikin aiwatar da bugu da adanawa, launi, haske da jikewa na bugu sau da yawa suna canzawa.Ko tawada monochrome ko tawada mai fiye da launuka biyu, launi na iya yin duhu ko haske a ƙarƙashin tasirin ciki da waje.

tashi jakar

Dangane da wannan yanayin, za mu tattauna tare da ku a yau abubuwan da suka shafi canjin launi na kayan bugawa, wanda gaba ɗaya ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

Rarrabewa da faɗuwar tawada saboda rashin haƙurin haske

A ƙarƙashin hasken rana, launi da haske na tawada za su canza a cikin nau'i daban-daban.Babu wani tawada da ke da cikakken haske mai juriya ba tare da canza launi ba.Ƙarƙashin hasken rana mai ƙarfi, launin duk tawada zai canza a cikin nau'i daban-daban.Ana iya raba wannan canji zuwa nau'i biyu.

Faduwa:

A ƙarƙashin aikin hasken ultraviolet na rana, tawada yana da ƙarancin juriya na haske, ya rasa ainihin launi mai haske, kuma launi ya zama kodadde zuwa launin toka.Musamman launin rawaya da jajayen launin rawaya da jajaye suna yin saurin shuɗewa a cikin tawada masu haske da kuma bugu huɗu masu yawa, yayin da cyan da tawada suna shuɗewa a hankali.

Rawan launi:

Sabanin faduwar tawada baki na al'amuran da aka buga, launi yana canzawa sosai a ƙarƙashin tasirin hasken rana, kuma launi yana canzawa.Mutane suna kiran wannan canza launi.

Tasirin emulsification

Ba za a iya raba farantin bugu na diyya daga jika ɓangaren da ba komai na farantin tare da maganin jika.Don bugu na diyya, ana shafa ruwa da farko sannan a shafa tawada.Emulsification ba makawa ne lokacin da ake amfani da ruwa.

Za a rage launi na tawada bayan emulsification, amma zai dawo da asalinsa bayan ruwan ya ƙafe.Saboda haka, mafi girma da ruwa ne, mafi girma da adadin emulsification zai haifar da discoloration.Musamman ma, launuka masu launi tare da emulsion daban-daban suna haɗuwa tare, kuma abin mamaki na discoloration ya shahara sosai.

Hongze marufi

Yanayin takarda

1.Surface santsi na takarda

Santsi na takarda yana da alaƙa da alaƙa da kwafin bugawa.Wurin takarda marar daidaituwa yakan buƙaci matsi mai girma don sanya tawada ya sami kyakkyawar hulɗa da ita.Misali, idan an kiyaye dankowar tawada, ruwan ruwa da kauri na tawada a wani adadi, ƙara matsa lamba sau da yawa yana ƙara wurin shimfidawa na bugawa.A lokaci guda, ƙananan sassa na takarda har yanzu suna cikin mummunan hulɗa.Misali, idan tasirin bugu na takarda mai rufi da bugu na labarai akan farantin bugu ɗaya sun bambanta sosai, za a iya kwatanta tasirin kwafi daban-daban.

2.Shan takarda

Abun ɗaukar takarda kuma yana da alaƙa kai tsaye da tasirin kwafi.Gabaɗaya, lokacin buga takarda maras kyau, idan tawada yana da ruwa mai yawa da ƙarancin ɗanƙoƙi, takardan za ta sami ƙarin haɗin haɗin layin tawada.Idan diamita na pores ya fi girma fiye da diamita na barbashi na pigment, ko da pigment za a sha, wanda zai rage jikewa na ra'ayi.Ana buƙatar ƙara kauri na tawada da kyau.

Koyaya, haɓaka kauri na layin tawada zai haifar da "yaɗa" a lokacin bugawa, wanda zai shafi tasirin kwafin ra'ayi.Takarda tare da ƙananan sha na iya sa yawancin fim ɗin tawada ya bayyana a saman takarda, don haka rubutun tawada da aka buga ya fi dacewa..

3.Lalacewar takarda

Matsakaicin tsayin daka na takarda zai rage kauri na tawada, kuma manyan pores a saman takarda kuma za su sa wasu barbashi masu launi su shiga cikin takarda a lokaci guda, don haka launin zai sami ma'anar dusashewa.Saboda wannan dalili, yi amfani da takarda tare da m surface da sako-sako da rubutu, da takarda tare da babban tawada ruwa, kula da discoloration.

Juriya mai zafi na pigment

A cikin aikin bushewa na tawada, tawada mai haske da sauri mai bushewa ga bushewar conjunctiva.Akwai matakin gyarawa kafin bushewar tawada bugu.A oxidation polymerization na tawada ne wani exothermic dauki.Idan bushewa ya yi sauri, za a saki zafi mai yawa.Idan zafi yana fitowa sannu a hankali, pigment mai jure zafi zai canza launi.

Alal misali, tawada na zinare yana yin duhu kuma ya rasa ainihin haske.

Lokacin bugu, zanen gadon suna jibge a kan tebur ɗin karban takarda.Saboda da yawa stacking, da takardar tawada a tsakiyar ne oxidized, polymerized da exothermic, kuma zafi ba sauki tarwatsa.Idan zafin jiki ya yi yawa, ɓangaren tsakiya zai ƙara canza launi.

Hongze marufi

Tasirin Busasshen Mai

Tawada masu haske suna cikin launuka masu sanyi, rawaya mai haske, Emerald koren, tafkin blue da sauran tawada masu tsaka-tsaki, kar a yi amfani da busasshen man ja, domin busasshen mai ja kansa yana da magenta mai zurfi, wanda zai shafi launin tawada masu launin haske.

Farin busasshen man ya yi kama da fari, amma ya zama launin ruwan kasa mai haske bayan conjunctiva ya zama oxidized.Idan adadin busasshen mai ya yi yawa, busasshen busassun na iya zama launin ruwan rawaya, yayin da launin busasshen man ja don tawada masu duhu kamar shudi, baki da shunayya ba za su yi tasiri sosai ba.

Tasirin juriya na alkali na tawada bugu

Ƙimar pH na takarda da aka buga shine 7, kuma takarda mai tsaka tsaki shine mafi kyau.Gabaɗaya, tawada da aka yi da inorganic pigments yana da ƙarancin ƙarancin acid da juriya na alkali, yayin da ƙwayoyin halitta suna da kyau a cikin juriya na acid da alkali.Musamman, matsakaicin shuɗi da tawada mai duhu shuɗi za su shuɗe lokacin cin karo da alkali.

Idan akwai alkali, matsakaicin launin rawaya zai juya zuwa ja, kuma zafi mai zafi na anodized aluminum foil da bugu na zinari zai juya zuwa tsohuwar rawaya lokacin fuskantar abubuwan alkaline, ba tare da luster ba.Takardar sau da yawa tana da rauni kuma alkaline, kuma mai ɗaure da ke ɗauke da alkaline yana ci karo da shi a matakin ƙarshe na bugu da ɗaure.Idan marufi da kayan bugu na kayan ado suna tattara abubuwan alkaline, kamar sabulu, sabulu, foda wanki, da sauransu, yakamata a yi la’akari da juriya na alkali da juriya na saponification na tawada.

Tasirin yanayin ajiya

Akwai dalilai da yawa da ya sa yawancin samfuran bugu ba makawa za su zama rawaya idan an adana su na dogon lokaci.

Zaɓuɓɓukan da ke cikin takarda sun ƙunshi ƙarin lignin da launi.Misali, jaridun da aka buga akan bugu na labarai sun fi zama rawaya da karye.

Yawancin samfuran bugu na launi da aka cika ta hanyar buga digo huɗu masu launi suna canza launin ko shuɗe saboda ƙarancin haske da juriya na zafin pigment a ƙarƙashin rana, tsawon kwanaki, iska da ruwan sama, lalata yanayin zafi na waje, da sauransu.

Tawada Hongze ya zaɓa ba kawai mafi girma ba, amma kuma yana riƙe da ɗabi'a mai tsauri yayin kwatanta launi na samfurin da aka gama a cikin mataki na gaba.Kawai ba mu samfurin, kuma za mu duba kowane mataki bukatun a gare ku.

marufi stblossom
marufi stblossom

Don ƙarin bayani, da fatan za a tuntuɓe mu:

https://www.stblossom.com/


Lokacin aikawa: Oktoba-21-2022