Me yasa rufin aluminium yana da haɗari ga lalata? Menene ya kamata a kula da shi a lokacin aikin tsari mai haɗaka?

Rufin Aluminum ba wai kawai yana da halayen fim ɗin filastik ba, amma har zuwa wani lokaci ya maye gurbin murfin aluminum, yana taka rawa wajen haɓaka ƙimar samfur, da ƙarancin farashi. Saboda haka, ana amfani da shi sosai a cikin marufi na biscuits da kayan ciye-ciye. Duk da haka, a cikin tsarin samarwa, sau da yawa ana samun matsala na canja wurin Layer na aluminum, wanda ke haifar da raguwa a cikin ƙarfin peeling na fim ɗin da aka haɗa, yana haifar da raguwa a cikin aikin samfurin, har ma da tasiri sosai ga ingancin marufi. Menene dalilan canja wurin murfin aluminum? Menene ya kamata a kula da shi a cikin aikin fasaha mai hade?

Me yasa rufin aluminium yana da haɗari ga lalata?

A halin yanzu, fina-finan da aka fi amfani da su na aluminum plating fim ne CPP aluminum plating film da PET aluminum plating film, da kuma m composite film Tsarin hada da OPP / CPP aluminum plating, PET / CPP aluminum plating, PET / PET aluminum, da dai sauransu. A aikace aikace, mafi matsala al'amari shine PET composite PET aluminum plating.

Babban dalilin wannan shi ne cewa a matsayin substrate na aluminum plating, CPP da PET suna da gagarumin bambance-bambance a tensile Properties. PET yana da tsayin daka mafi girma, kuma da zarar an haɗa shi da kayan da suma suna da ƙarfi sosai.a lokacin aikin gyaran fuska na fim din mai mannewa, kasancewar haɗin kai zai iya haifar da lalacewa cikin sauƙi na mannewar murfin aluminum, wanda zai haifar da ƙaura na murfin aluminum. Bugu da ƙari, tasirin ɓarna na manne da kansa shima yana da wani tasiri akansa.

Tsare-tsare yayin aikin tsari mai hade

A cikin aiwatar da matakai masu haɗaka, ya kamata a ba da hankali ga abubuwa masu zuwa:

(1) Zaɓi manne masu dacewa.Lokacin da aka haɗa murfin aluminum, yi hankali kada a yi amfani da adhesives tare da ƙananan danko, kamar yadda ƙananan mannen danko yana da ƙananan nauyin kwayoyin halitta da raunanan dakarun intermolecular, wanda ke haifar da aiki mai karfi na kwayoyin halitta kuma suna da wuyar lalata su adhesives zuwa substrate ta hanyar aluminum shafi na aluminum. fim.

(2) Haɓaka laushin fim ɗin mannewa.Hanyar da ta dace ita ce rage adadin wakili na curing lokacin da ake shirya kayan aiki na aiki, don rage girman haɗin kai tsakanin babban wakili da wakili na warkewa, ta haka ne ya rage raguwa na fim ɗin m da kuma kiyaye kyakkyawan sassauci da haɓakawa. wanda ke da amfani don sarrafa canja wurin murfin aluminum.

(3) Yawan manne da aka shafa yakamata ya dace.Idan adadin manne da aka yi amfani da shi ya yi ƙanƙanta, babu shakka zai haifar da ƙarancin haɗaɗɗen sauri da sauƙin kwasfa; Amma idan adadin man da aka yi amfani da shi ya yi yawa, ba shi da kyau. Na farko, ba tattalin arziki ba ne. Abu na biyu, babban adadin manne da aka yi amfani da shi da kuma tsawon lokacin warkewa yana da tasirin shiga mai ƙarfi a kan Layer plating na aluminum. Don haka yakamata a zaɓi adadin manne mai ma'ana.

(4) Sarrafa tashin hankali yadda ya kamata. Lokacin zabar aluminum plating.dole ne a sarrafa tashin hankali sosai kuma kada yayi girma sosai. Dalilin shi ne cewa murfin aluminum zai shimfiɗa a ƙarƙashin tashin hankali, wanda zai haifar da nakasar nakasa. Rufin aluminum daidai yake da sauƙin sassautawa kuma an rage mannewa.

(5) Gudun girma.A ka'ida, ya kamata a ƙara yawan zafin jiki don haɓaka saurin warkewa, ta yadda za a ba da damar ƙwayoyin mannewa don ƙarfafa da sauri da rage tasirin lalacewa.

Babban dalilan canja wurin platin aluminum

(1) Abubuwan da ke haifar da damuwa na ciki a cikin manne

A lokacin babban zafin jiki na warkewa na manne-nau'i-nau'i biyu, damuwa na ciki da ke haifar da saurin ƙetare tsakanin babban wakili da wakili na warkarwa yana haifar da canjin aluminum. Ana iya nuna wannan dalili ta hanyar gwaji mai sauƙi: idan ba a sanya suturar aluminum mai haɗaka a cikin ɗakin da aka kwantar da ita ba kuma an warke shi a dakin da zafin jiki (yana ɗaukar kwanaki da yawa don cikakken magani, ba tare da mahimmancin samarwa ba, gwaji kawai), ko kuma an warke. a dakin da zafin jiki na sa'o'i da yawa kafin shiga dakin warkewa, sabon abu na canja wurin aluminium zai ragu sosai ko kuma a kawar da shi.

Mun gano cewa yin amfani da mannen abun ciki mai ƙarfi na 50% don haɗa fina-finai na plating na aluminium, ko da tare da ƙaramin manne abun ciki mai ƙarfi, zai haifar da mafi kyawun halayen canja wuri. Wannan shi ne daidai saboda tsarin cibiyar sadarwa da aka kafa ta hanyar ƙananan mannen abun ciki mai ƙarfi a lokacin tsarin haɗin gwiwar ba shi da yawa kamar tsarin hanyar sadarwa da aka kafa ta hanyar mannen abun ciki mai ƙarfi, kuma damuwa na ciki da aka haifar ba shi da uniform, wanda bai isa ya zama mai yawa ba kuma daidai. yi aiki a kan murfin aluminum, ta haka ne ragewa ko kawar da abin da ya faru na canja wurin aluminum.

Ban da ɗan bambanci tsakanin babban wakili da mannewa na yau da kullun, wakili na warkarwa don mannen plating na aluminum gabaɗaya bai kai na yau da kullun ba. Hakanan akwai maƙasudi don ragewa ko rage damuwa na cikin gida da aka haifar ta hanyar haɗin gwiwar mannewa yayin aikin warkarwa, don rage canja wurin filashin aluminum. Don haka da kaina, na gaskanta cewa hanyar "amfani da ingantaccen ƙarfin zafin jiki mai sauri don magance canja wurin murfin aluminum" ba zai yuwu ba, amma yana da ƙima. Yawancin masana'antun yanzu suna amfani da adhesives na tushen ruwa lokacin da aka haɗa fina-finai na aluminum plating, wanda kuma za'a iya tabbatar da shi ta hanyar tsarin tsarin mannen ruwa.

(2) Dalilan mikewa nakasar siraran fina-finai

Wani tabbataccen abin al'ajabi na canja wurin plating na aluminum ana samunsa gabaɗaya a cikin haɗe-haɗe na Layer uku, musamman a cikin tsarin PET/VMPET/PE. Yawancin lokaci, mun fara haɗa PET/VMPET. Lokacin da aka haɗa a cikin wannan Layer, murfin aluminum gabaɗaya ba a canza shi ba. Rufin aluminum kawai yana jurewa canja wuri bayan Layer na uku na PE ya ƙunshi. Ta hanyar gwaje-gwajen, mun gano cewa lokacin da zazzage samfurin haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-hala-hala-aluminimin. Da zarar an cire tashin hankali, murfin aluminum zai canja wuri nan da nan. Wannan yana nuna cewa raguwar nakasar fim ɗin PE yana haifar da sakamako mai kama da damuwa na ciki da aka haifar a lokacin aikin maganin mannewa. Sabili da haka, lokacin da samfurori masu haɗaka tare da irin wannan nau'i mai nau'i uku, ya kamata a rage girman lalacewa na fim din PE kamar yadda zai yiwu don rage ko kawar da abin mamaki na canja wurin aluminum.

Babban dalilin canja wurin plating aluminum shine har yanzu nakasar fim, kuma dalili na biyu shine m. A lokaci guda, sifofi na aluminum plated sun fi jin tsoron ruwa, ko da digo na ruwa ya ratsa cikin rukunin fim ɗin da aka yi da aluminum, zai haifar da lalata mai tsanani.


Lokacin aikawa: Oktoba-28-2023