Makaman Sihiri Guda Uku Na Gyaran Marufin Filastik: Maye Gurbin Kayan Aiki Guda, Kwalban PET Mai Bayyanawa, Maimaita PCR

Ta yaya za a iya sake yin fa'idar fakitin filastik? Waɗanne hanyoyin fasaha ne suka cancanci kulawa?
Wannan lokacin rani, fakitin filastik ya buga labarai koyaushe! Da farko, an canza kwalabe bakwai na Burtaniya zuwa marufi na gaskiya, sannan Mengniu da Dow sun fahimci masana'antar fim ɗin zafi mai ɗauke da kayan PCR. Wannan shine ƙoƙarin farko na Mengniu na amfani da PCR a cikin marufi na biyu.

2505

Akwai kuma foneri mai kera ice cream na ƙasa da ƙasa (haɗin gwiwa tsakanin Finch da RR) wanda ya ba da umarnin kofunan ice cream na polypropylene mai sabuntawa miliyan 100. Za a sayar da ice cream ɗin da aka haɗa a cikin polypropylene da aka sake yin fa'ida a Italiya.

Maƙasudin ƙirƙira fasahar fakitin filastik a cikin waɗannan nau'ikan nau'ikan iri ɗaya ne: sake yin fa'ida ba jigo ba ne, amma mai fafutuka na "ƙasa". Marufi da za'a iya sake amfani da su yana taka muhimmiyar rawa.

Dangane da repot da dat, ana sa ran kasuwar marufi mai dorewa ta duniya za ta kai dala biliyan 127.5 nan da shekarar 2028, tare da haɓakar haɓakar haɓakar shekara-shekara na 6%, wanda fakitin da za a iya sake yin amfani da su ya zama mafi girma.

Ta yaya za a iya sake yin fa'idar fakitin filastik? Waɗanne hanyoyin fasaha ne suka cancanci kulawa?

01 abu ɗaya yana haɓaka ƙimar mai laushi na sake amfani da marufi

A cikin 'yan shekarun nan, an fallasa maganin marufi guda ɗaya tare da ƙimar sake yin amfani da su mai kyau, kuma an sami nasarar maye gurbin nau'ikan kayan haɗin gwiwa iri-iri a wasu aikace-aikacen. Idan aka kwatanta da kayan haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe, fakitin filastik abu guda ɗaya baya buƙatar cirewa bayan cinyewa, kuma ƙimar da za a iya sake amfani da ita tana haɓaka sosai. Ko a cikin marufi mai wuya ko marufi mai laushi, kayan guda ɗaya ana mutunta su sosai.

Misali: Cikakkun famfo na PE da aka lalatar da shi

A cikin marufi mai ƙarfi na yau da kullun, shugaban famfo na gargajiya na iya ƙunsar abubuwa daban-daban, kuma a wasu lokuta, yana iya dagula tsarin sake yin amfani da su. Wannan nau'in kan famfo mai tare da robobi da haɗin ƙarfe na ƙarfe yana ƙara daidaiton marufi da sake yin amfani da su daga baya.

Wani misali: duk PE abinci m marufi ne oxygen resistant da danshi-hujja

A fagen marufi masu laushi na abinci, marufi guda ɗaya a hankali ya shiga cikin abincin jarirai da kayayyakin kiwo. Misali, kamfanin Garbo yana ba da jakar marufi na abinci na jarirai guda ɗaya don ayaba na mango puree. Ta hanyar kwatanta, marufi na fim tare da abu ɗaya ya fi sauƙi don sake yin fa'ida.

02 m PET kwalban fatattaka launi kwalban sake yin amfani da wuya

A cikin sake yin amfani da kwalabe na PET, kwalaben PET masu launin za su ƙara wahalar sake yin amfani da su daga baya kuma su rage ƙimar sake amfani da su, yayin da kwalabe na PET masu haske sun fi dacewa don sake yin amfani da su. Bugu da ƙari, kwalabe na PET na gaskiya suma suna da sauƙi don haɓaka sha'awar ɗakunan kayayyaki.

Saboda haka, m et kwalabe sun zama mafi shahara a cikin shekaru biyu da suka gabata. Coca Cola ta canza kwalbar dusar ƙanƙara mai shekaru 50 daga kore zuwa m shekaru biyu da suka gabata, kuma bakwai a Burtaniya kuma za su fara wannan bazara don canza marufi na 375m, 500m da 600ml FET daga launi na asali zuwa m don sake amfani da su daga baya. Baya ga Coke Sprite da marufi bakwai sama da gaskiya, kamfanin kera kiwo na Agenlian mastelene HNOS shima zai fara amfani da kwalaben PET na gaskiya wanda Amcor ya kirkira don cike madarar sa.

labarai

03 sake amfani da PCR kuma juya sharar gida ta zama taska

Cikakken sunan PCR shine post consumerreydedmateral, wanda ke nufin bayan mabukaci resin resin a cikin Sinanci, ko PCR a takaice. Yawancin lokaci ana yin shi da sabbin ƙwayoyin robobi bayan sake yin amfani da robobin sharar gida da rarrabawa, tsaftacewa da barbashi na hanya ta tsarin sake amfani da su. Wannan barbashin filastik yana da tsari iri ɗaya da na filastik kafin a sake amfani da shi. Lokacin da aka haɗu da sabbin ƙwayoyin filastik tare da resin na asali, ana iya ƙirƙirar sabbin samfuran filastik daban-daban. Wannan hanya ba kawai rage iskar carbon dioxide ba, amma kuma yana rage yawan kuzari. Ana iya sake yin amfani da PCR kayan dabbobi, PE, PP, HDPE, da sauransu.

Dokokin EU suna ƙarfafa kamfanoni don haɓaka aikace-aikacen PCR

Umarnin robobi na Tarayyar Turai da ake iya zubarwa yana buƙatar adadin kayan aikin filastik da aka sake yin fa'ida a cikin kwalabe na biyu na PE ya kamata a ƙara zuwa 25% daga 2025. Daga 2030, rabon kayan aikin filastik da aka sake yin fa'ida a cikin kwalaben abin sha na filastik ya kamata ya kai 30%, kayan PCR a cikin marufi na lissafin 30%, kuma kayan PCR da maƙasudin maƙasudin ƙungiyar Eurasia shine 40%.

Ƙara yawan adadin kayan PCR a cikin marufi ya zama ɗaya daga cikin mahimman dabarun don kamfanonin FMCG don cimma hangen nesa 2025 ko hangen nesa 2030. Unilever yana shirin cimma kashi 25% na kayan PCR a cikin marufi ta 2025, kuma ƙungiyar Mars tana shirin cimma marufi ta 2025. A watan Yuni na wannan shekara, Coca Cola ya ci gaba da fadada tsarinsa mai ɗorewa a Turai tare da inganta samarwa da aikace-aikacen kwalabe na PET a Italiya da Jamus. A baya can, an sanar da sannu a hankali samar da 100% kwalabe na dabbobi a cikin Netherlands, Norway, Sweden da sauran wurare.

Tushen: Cibiyar sadarwa ta sito na filastik

Don ƙarin bayani, da fatan za a tuntuɓe mu:

https://www.stblossom.com/


Lokacin aikawa: Agusta-25-2022