Latsa cikakkun bayanai game da bugu na marufi

"Shin da gaske kuna fahimtar bugu?

Amsar ba ita ce mafi mahimmanci ba, fitarwa mai tasiri shine darajar wannan labarin.Daga ƙira zuwa aiwatar da samfuran marufi, sau da yawa yana da sauƙin yin watsi da cikakkun bayanai kafin bugu.Musamman masu zanen kaya, waɗanda ke da cikakkiyar fahimtar bugu, koyaushe suna aiki kamar “baƙi”.Don ƙarfafa sadarwa tsakanin masu zanen kaya da masana'antun bugu, a yau zan tunatar da ku game da waɗannan cikakkun bayanai waɗanda suke da sauƙin mantawa kafin bugawa!

Buga dige

Me yasa muke buƙatar ɗigo?

Dige-dige a halin yanzu hanya ce mafi tattali da inganci don bayyana gradation tsakanin baki da fari.In ba haka ba, dole ne a riga an daidaita ɗaruruwan tawada masu launin toka daban-daban don bugawa.Kudin, lokaci da fasaha duk matsaloli ne.Buga a zahiri har yanzu sifili ne kuma ra'ayi ɗaya.

bugu na marufi (2)

Yawan rarraba dige ya bambanta, don haka launukan da aka buga za su zama daban-daban.

bugu na marufi (3)

Jirgin sama

Duban jirgin sama don tabbatar da daidaiton fayil ɗin bayanin shafi;mai sarrafa tikitin aiki yana karɓar fayil ɗin bayanin shafi wanda zai shiga cikin tsari, sannan ya aiwatar da ayyukan farawa akan tikitin aiki;mataki na gaba shine saita cikar rata, maye gurbin hoto, ƙaddamarwa, rabuwar launi, sarrafa launi da sigogin fitarwa, kuma sakamakon yana nunawa a cikin tikitin aiki.

ƙudurin DPI

Idan ya zo ga ƙuduri, ba za mu iya taimakawa ba sai dai ambaci "zane-zane na vector" da "bitmaps".

Zane-zane na vector:zane-zane ba sa gurbata lokacin da aka girma ko rage

Bitmap:DPI-yawan pixels da ke ƙunshe a cikin kowane inch

Gabaɗaya, zane-zanen da aka nuna akan allon mu shine 72dpi ko 96dpi, kuma hotuna a cikin fayilolin da aka buga suna buƙatar haɗuwa da 300dpi+, kuma zane-zane yana buƙatar saka a cikin software na Ai.

bugu na marufi (4)

Yanayin launi

Dole ne fayil ɗin bugawa ya kasance a yanayin CMYK.Idan ba a canza shi zuwa CMYK ba, yana iya yiwuwa ba za a buga tasirin zane ba, wanda shine abin da muke kira sau da yawa matsalar bambancin launi.Launukan CMYK galibi suna da duhu fiye da launukan RGB.

bugu na marufi (5)

Girman rubutu da layi

Gabaɗaya akwai hanyoyi guda biyu don bayyana girman font, wato tsarin lamba da tsarin maki.

A cikin tsarin lamba, font mai maki takwas shine mafi ƙanƙanta.

A cikin tsarin ma'ana, fam 1 ≈ 0.35mm, da 6pt shine mafi girman girman rubutu wanda za'a iya karantawa akai-akai.Don haka, mafi ƙarancin girman font don bugu gabaɗaya an saita shi zuwa 6pt

(Mafi girman girman font donHongze Packagingza a iya saita zuwa 4pt)

bugu na marufi (6)

Layin bugawa, mafi ƙarancin 0.1pt.

Canza haruffa/contouring

Gabaɗaya, ƙananan gidajen bugawa za su iya shigar da duk haruffan Sinanci da Ingilishi.Idan kwamfutar gidan bugu ba ta da wannan font ɗin, ba za a nuna font ɗin daidai ba.Don haka, dole ne a canza font ɗin zuwa lanƙwasa a cikin fayil ɗin ƙirar marufi.

bugu na marufi (8)

Jini

Zubar da jini yana nufin wani tsari wanda ke ƙara girman girman samfurin kuma yana ƙara wasu ƙira a wurin yanke.Ana amfani da shi musamman don kowane tsari na samarwa a cikin juriya na tsari don kauce wa fararen gefuna ko yanke abun ciki na samfurin da aka gama bayan yanke.

bugu na marufi (9)

Fitar da bugu

Wanda kuma aka fi sani da embossing, yana nufin ana buga wani launi a saman wani launi, kuma za a gauraya tawada bayan an wuce gona da iri.

Mafi yawan launi baƙar fata guda ɗaya ne, kuma sauran launuka gabaɗaya ba a cika su ba.

bugu na marufi (10)

Fitar da bugu

A guji hada tawada.Yawancin lokaci idan abubuwa biyu suka yi karo da juna, launin da aka buga daga baya ya zama huɗaɗɗe a cikin juna ta yadda tawada na sama da na ƙasa ba za su haɗu ba.

Abũbuwan amfãni: Kyakkyawan haifuwa mai launi

Hasara: Maiyuwa ba za a iya jujjuyawa daidai ba, tare da fararen tabo (launi ta takarda)

bugu na marufi (11)

Tarko sigar overprint ne da aka gyara.Ta hanyar faɗaɗa gefen abu ɗaya, launi na gefen zai haɗu da launi na baya.Fitarwar ba za ta nuna wani farin gefuna ba ko da an daidaita shi.Gefen gabaɗaya yana haɓaka da 0.1-0.2mm.

bugu na marufi (12)

Ƙarfafawa

bugu na marufi (13)

Layukan kusurwa

Layukan kusurwa layuka ne da aka buga a kusa da gefuna na takarda don nuna inda za a yanke.Ana amfani da su musamman don daidaita faranti da kuma azaman layukan ɗauri.

Tari mai launi

Yana nuna launi na babban sigar, CMYK + launi tabo, kuma ana amfani da sandar launi don bincika ingantaccen tsiri na bugu na ƙarshe.

Sarrafawa mashaya

Ƙungiyoyi da yawa na tubalan launi waɗanda ke lura da ingancin bugu na iya ba da amsa akan lokaci kan faɗaɗawa ko rage dige yayin bugu, fatalwar axial ko fatalwa na gefe, rashin fallasa ko wuce gona da iri yayin bugu, da ƙudurin farantin bugu.

Cizo

Yana nufin yankin da takardan babban nau'in bugu ke cizon faifan bidiyo kuma ba za a iya buga shi ba.Matsayin cizon gabaɗaya shine 8-12 mm.Saboda haka, ya kamata a cire wannan ɓangaren daga "yankin da za a iya bugawa" na takarda.

Tushen bin hanya

Kishiyar cizon, gabaɗaya 5-8mmA gaban cizon, gabaɗaya

Ja ma'auni

Akwai ma'aunin ja ɗaya a kowane gefen na'urar bugawa.Wanda ke kan ma’aunin sarrafa kayan aiki ana kiransa “Positive Pull Gauge” kuma wanda ke gefe guda kuma ana kiransa “Reverse Pull Gauge”.Lokacin bugawa, zaku iya amfani da ma'aunin ja a kowane gefe gwargwadon buƙatun samfur.Tare da aikin sakawa na ma'auni na tsayawa da ma'auni na ja, za ka iya tabbatar da cewa matsayi na ƙirar da aka buga akan takarda ya kasance daidai.

Bambancin launi

Ta yaya bambancin launi ke faruwa?

Launi na samfuran da aka buga yana shafar abubuwa kamar yanayin launi, kaddarorin jiki na substrates, sigogin tsarin injin, ƙwarewar gwaninta tawada, haske, da sauransu. Waɗannan abubuwan sun bambanta, don haka bambance-bambancen launi masu dacewa zasu faru.

bugu na marufi (14)

A cikin bugawa, akwai launuka da yawa waɗanda galibi ana kiransu launuka masu haɗari.Kayayyakin da aka buga suna da saurin karkatar da launi, don haka gabaɗaya ba a ba da shawarar yin amfani da waɗannan launuka don bugu ba.Zai fi kyau a yi amfani da launuka na yau da kullum maimakon.

Bari mu kalli nunin waɗannan "launi masu haɗari" a cikin kewayon launi 10%:

launi orange

bugu na marufi (15)

Navy blue

bugu na marufi (16)

Purple

bugu na marufi (17)
bugu na marufi (19)

Brown

bugu na marufi (18)

Launuka huɗu launin toka

bugu na marufi (20)

Launuka huɗu baki

buga bugu (1)

Baƙar fata guda ɗaya C0M0Y0K100, yana da matukar dacewa don canza farantin bugawa, faranti ɗaya kawai yana buƙatar canza.

Baƙar fata mai launi huɗu C100 M 100 Y100 K100, yana da matukar wahala a canza farantin, yana da sauƙin samun simintin launi ko kuskuren rajista.Don haka, ba a ba da shawarar yin amfani da baƙar fata mai launi huɗu ba, kuma yawancin tsire-tsire masu bugawa ba sa buga baƙar fata mai launi huɗu.


Lokacin aikawa: Mayu-20-2024